

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

ILANI KWA WASAFIRI NO. 7 YA TAREHE 4 MEI 2021

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imeendelea kutekeleza hatua za kupambana na janga la COVID-19. Kulingana na hali ya ugonjwa ulimwengu na kuibuka kwa aina mpya ya virusi vya COVID-19, kuna hatari kubwa ya kuingizwa kwao katika nchi yetu. Kwa hivyo, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imeamua kuongeza na kuimarisha hatua za kinga zinazotumika, haswa zile zinazohusu Usafiri wa Kimataifa. Kwa kuzingatia hilo, Serikali Inasasisha Kumbuka kwa Wasafiri N ° 6 ya Mei 3 hadi toleo la 7, kuanzia Mei 4, 2021, kuzingatia hatua za nyongeza zinazohusiana na safari ya kimataifa kama ifuatavyo:

1. Mamlaka yote katika Kituo cha Kuingia inapaswa kuhakikisha kuwa wasafiri na wafanyakazi wanazingatia hatua za kinga, pamoja na usafi wa mikono, utumiaji wa sanitizer zilizitengenezwa kwa alcohol , kutosogeleana na kuvaa barakoa.
2. Kutokana na hali ya sasa ya janga la COVID-19 nchini India, ndege zote za kwenda na kutoka India ni marufuku nchini Tanzania. Marufuku haya yataendelea kutumika hadi hapo itakapotangazwa tena.

Exception itakuwa:

- a. Ndege zinazobeba bidhaa, kwa hali hiyo wafanyakazi hawataruhusiwa kushuka.
 - b. Ndege zinazofanya shughuli zilizoidhinishwa na mamlaka husika kuhusu usaidizi wa kibinadamu, kidiplomasia na matibabu.
3. Kurudisha wakaazi wa Kitanzania ambao wamekuwa India kama wanafunzi, kwa sababu za biashara au kwa matibabu watazingatia taratibu zilizoinishwa katika Nambari 4, 6 na 7 hapa chini.
 4. Wasafiri wote, iwe ni wageni wanaoingia kutoka India au wale ambao wamepitia India katika siku 14 zilizopita, bila kujali njia iliyochukuliwa, watafanyiwa vipimo vya haraka wakati wa kuingia, ikifuatiwa na ufuatiliaji mkali wa mawasiliano na karantini ya lazima ya siku 14 kwa gharama zao.. Wasafiri chini ya karantini ya lazima watachagua mahali kwenye orodha (inapatikana katika viwanja vya ndege au kwenye tovuti <https://www.moh.go.tz/en/>) iliyoteuliwa na Serikali.

Wakazi wanaorudi kutoka India wataruhusiwa kujitenga nyumbani chini ya mfumo mkali wa ufuatiliaji.

5. Baada ya kuwasili mahali popote pa kuingia (uwanja wa ndege, njia ya ardhi au bandari), wasafiri wote au wakazi watakaorudi watapokea kadi za habari za kila kila zilizo na nambari ya bure na wataulizwa kujiandikisha ili kuangalia dalili na ishara. Endapo watapata dalili na ishara yoyote, watajaribiwa na kutibiwa katika vituo vya afya vilivyoteuliwa na Serikali kwa gharama zao.
6. Wasafiri wote wanatakiwa kukamilisha kwa uaminifu fomu ya ufuatiliaji wa wasafiri inayopatikana kwenye **<https://afyamsafiri.moh.go.tz>** ndani ya **masaa 24 kabla ya kufika Tanzania**.
7. Wasafiri wote, wawe wageni au wakaazi wanaorudi, watatakiwa kuwasilisha cheti cha COVID-19 wanapowasili. Kipimo kinapaswa kutegemea kipimo cha Reaction Transcription Polymerase Chain Reaction (RT-PCR) kwa kutumia sampuli iliyochukuliwa ndani ya masaa 72 ya kuwasili Tanzania.
8. Wasafiri wote, ikiwa ni wageni au wakaazi wanaorudi na wanaoingia katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, watafanya upimaji ulioimarishwa wa maambukizo ya COVID-19, pamoja na upimaji wa haraka. Gharama ya kipimo cha haraka ni USD 25 kwa kila msafiri.
9. Wasafiri wanaosafiri kwenda nchi zingine watahitaji kufanyiwa uchunguzi wa haraka wanapowasili Tanzania.
10. Watumishi lazima wawasilishe cheti cha COVID-19 kama hali ya kuingia au kutoka. Kwa kuongezea, watachunguzwa dalili na ishara kulingana na itifaki ya nchi.
11. Wakiwa nchini, wasafiri wote wa kimataifa wanapaswa kuzingatia hatua za kuzuia na kudhibiti magonjwa kama vile usafi wa mikono, kuvaa barakoa, na kutosogeleana, pale inapofaa.
12. Usafiri wote unaowasili lazima utoe habari za abiria mapema ili kuwezesha mamlaka kwenye sehemu za kuingia kukagua onyesho la uwezekano wa utambuzi wa abiria walio katika hatari.
13. Rubani / keptain / dereva anayeagiza njia ya usafirishaji lazima, kabla / wakati wa kuwasili, awasilishe fomu za tamko la usafirishaji zilizokamilishwa kwa mamlaka ya afya wakati wa kuingia (sehemu ya afya ya tamko la jumla, tamko

la afya ya baharini na usafirishaji wa nchi kavu. / fomu ya tamko la afya ya gari).

14. Waendeshaji wote wa vyombo vya usafiri lazima wazingatie hatua za kuzuia na kudhibiti maambukizo kama vile usafi wa mikonos, uvaaji wa vbarakoa na kutosogeleana kama inavyofaa.

15. Magari yakiwasili yatatakiwa kuondolewa virusi wakati wa kuingia ikiwa inafaa;

Hatua za ziada zinazohusiana na malori / magari yanayosafirisha bidhaa na huduma:

- I. Kuwa na wafanyakazi 2-3 tu kwa kila gari kuwezesha kuvuka mpaka katika mkoa;
- II. Watumishi lazima watangaze marudio yao ya mwisho kwenye vituo vya kuingia (POE) na wakati wa safari yao, wameidhinishwa kusimama tu katika maeneo yaliyoteuliwa na Serikali;
- III. Lori litaondolewa virusi kabla ya kusafishwa ili kuendelea na marudio yake ikiwa dereva au wafanyakazi wanashukiwa kuwa na COVID-19 au wakiwa wamegunduliwa kuwa na COVID-19;
- IV. Madereva au wahudumu watafanyiwa kipimo kilioimarishwa katika sehemu za kuingia na wanaweza kutengwa au kutengwa kwa vituo maalum kwa gharama zao ikiwa wanashukiwa kuambukizwa na COVID-19;
- V. Ikiwezekana kwamba wafanyakazi wametengwa / kutengwa wakati wa kusafiri, wamiliki / watumiaji wa malori wanapaswa kufanya mipango inayofaa ya kusaidia wafanyakazi wao kuhakikisha kuwa bidhaa zinafikishwa kwa lengo lao;
- VI. Madereva au wafanyakazi wote walijaribiwa kwa COVID - 19 wanaweza kuchaguliwa hivo hivo kwa kujaribu tena baada ya kuwasili kwa uhakikisho wa ubora;
- VII. Ikitokea dharura ya kiafya katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, tafadhali **piga simu kwa simu ya dharura ya bure: 199**

NB: Ilani kwa Wasafiri itarudiwa mara kwa mara wakati na inapohitajika.

Mwalimu. Abel N. Makubi

PERMANENT SECRETARY (AFYA)

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto